Site icon LNN

कल्याणातील बिर्ला कॉलेजमध्ये रक्ताशी संबंधित आजारांवर जनजागृती कार्यक्रम

कल्याण |५ मे :
कल्याण येथील बी.के. बिर्ला कॉलेजच्या सूक्ष्मजीवशास्त्र विभागाने विद्यार्थ्यांमध्ये रक्ताशी संबंधित आजारांविषयी जागरूकता निर्माण करण्यासाठी साप्ताहिक कार्यक्रमाचे आयोजन केले. या कार्यक्रमात बिर्ला कॉलेज, बी.एन.एन. कॉलेज, भिवंडी, सीएचएम कॉलेज, उल्हासनगर आणि विवेकानंद कॉलेज, सीकर (राजस्थान) येथील पन्नासहून अधिक विद्यार्थ्यांनी सहभाग घेतला. (Awareness Program on Blood-Related Disorders Held at Birla College, Kalyan)

या कार्यक्रमात विद्यार्थ्यांना रक्त, आजारांची कारणे आणि ते टाळण्याचे उपाय याबद्दल माहिती देण्यात आली. कार्यक्रमाचे समन्वयक डॉ. धीरज शेखावत यांच्या मते, आपल्या शरीरात असे अनेक आजार आहेत जे थेट आपल्या रक्ताशी संबंधित आहेत. आपला आहार आणि जीवनशैली बदलून आपले रक्त सुधारल्यास आपण समाजातून हे आजार नाहीसे करू शकतो.

कॉलेजचे शिक्षण संचालक डॉ. नरेश चंद्र यांनी सामाजिक जागृतीसाठी असे कार्यक्रम आवश्यक असल्याचे सांगितले. ते म्हणाले की, केवळ जागरूक तरुण पिढीमध्येच समाजात परिवर्तन घडवण्याची शक्ती आहे. कॉलेजचे प्राचार्य डॉ. अविनाश पाटील यांनी कार्यक्रमात सहभागी झालेल्या विद्यार्थ्यांना प्रोत्साहन दिले. हा कार्यक्रम उपप्राचार्य डॉ. मनिंदर धालीवाल, डॉ. शुभांगी राजगुरू आणि प्राध्यापिका सिमरन गुप्ता यांच्यासह दीपक महाले, अनिकेत टोहके, माया सुनके यांच्या विशेष सहकार्याने यशस्वी झाला.

Exit mobile version